![](/images/2565/90-1.jpg)
วันที่ 22 ธันวาคม 2565 ดร.ทวินทร์ อุดมสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม เป็นประธานเปิดกิจกรรมวันคริสต์มาส ประจำปี 2565 มีนายนิกูล เปียมาลย์ รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมคณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียน เข้าร่วม ณ บริเวณโดมเจ้าคุณทองดี โรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม
เพื่อให้นักเรียนได้ทราบถึงประวัติความเป็นมาของวันคริสต์มาส เพื่อเปิดโอกาสให้นักเรียนได้สนุกสนานรื่นเริงและใช้โอกาสนี้ในการแสดงความสามารถของตนเอง และเพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้ภาษาผ่านวัฒนธรรมของเจ้าของภาษา
![](/images/2565/90-4.jpg)
![](/images/2565/90-9.jpg)
![](/images/2565/90-10.jpg)
![](/images/2565/90-7.jpg)
![](/images/2565/90-11.jpg)
![](/images/2565/90-6.jpg)
![](/images/2565/90-2.jpg)
![](/images/2565/90-3.jpg)
![](/images/2565/90-5.jpg)
![](/images/2565/90-8.jpg)
![](/images/2565/90-12.jpg)