![](/images/2565/114-1.jpg)
วันที่ 18 มกราคม 2566 ดร.ทวินทร์ อุดมสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม เป็นประธานเปิดกิจกรรมยกระดับผลส้มฤทธิ์ทางการเรียนทดสอบระดับชาติ (O-NET) กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย, สังคมศึกษาฯ และวิทยาศาสตร์ฯ ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมี รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วย คณะวิทยากรจาก บริษัท อักษรเจริญทัศน์ และนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เข้าร่วม
ทั้งนี้ เพื่อเป็นการยกระดับผลสัมฤทธิ์รายวิชาภาษาไทย, สังคมศึกษาฯ และวิทยาศาสตร์ฯ ของนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ให้สูงขึ้น โดยดำเนินการจัดกิจกรรมระหว่างวันที่ 18-20 มกราคม 2566 ณ ห้องโสตทัศนศึกษา อาคารเรียน 4 โรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม
![](/images/2565/114-2.jpg)
![](/images/2565/114-8.jpg)
![](/images/2565/114-7.jpg)
![](/images/2565/114-6.jpg)
![](/images/2565/114-9.jpg)
![](/images/2565/114-3.jpg)
![](/images/2565/114-4.jpg)
![](/images/2565/114-5.jpg)