![](/images/2567/18-1.jpg)
วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2567 งานสภานักเรียน โรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม จัดการเลือกตั้งประธานสภานักเรียน และคณะกรรมการสภานักเรียน เพื่อมุ่งหวังเป็นการปลูกฝังประชาธิปไตยให้กับเยาวชน ให้นักเรียนมีความรู้ ความเข้าใจในระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตย ฝึกฝนให้นักเรียนมีส่วนร่วม และมีประสบการณ์ในด้านการบริหารและการปกครองของนักเรียน ณ โดมเจ้าคุณทองดี โรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม
![](/images/2567/18-3.jpg)
![](/images/2567/18-2.jpg)
![](/images/2567/18-4.jpg)
![](/images/2567/18-5.jpg)