![](/images/2565/292-1.jpg)
วันที่ 27 มกราคม 2567 ดร. ทวินทร์ อุดมสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียน เข้าร่วมพิธีปฏิญาณตนและสวนสนาม เนื่องในวันคล้ายวันสถาปนายุวกาชาดไทย ประจำปี 2567 ในวาระครบรอบ 102 ปี มีนางกาญจนี รุจนเสรี นายกเหล่ากาชาดจังหวัดกำแพงเพชร เป็นประธานในพิธี พร้อมด้วย สิบเอก ดร.มงคล ศรนวล ศึกษาธิการจังหวัดกำแพงเพชร ผู้แทนสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา และสมาชิกยุวกาชาดจากสถานศึกษาในพื้นที่จังหวัดกำแพงเพชรเข้าร่วม ณ โดมเจ้าคุณทองดี โรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม จังหวัดกำแพงเพชร
![](/images/2565/292-9.jpg)
![](/images/2565/292-5.jpg)
![](/images/2565/292-8.jpg)
![](/images/2565/292-3.jpg)
![](/images/2565/292-4.jpg)
![](/images/2565/292-6.jpg)
![](/images/2565/292-2.jpg)
![](/images/2565/292-7.jpg)