![](/images/2565/170-1.jpg)
วันที่ 11 พฤษภาคม 2566 งานสภานักเรียน กลุ่มบริหารงานทั่วไป ร่วมกับ งานแนะแนว กลุ่มบริหารงานวิชาการดำเนินการจัดกิจกรรมปฐมนิเทศนักเรียน และกิจกรรมสายสัมพันธ์น้องพี่ พิธีบายศรีสู่ขวัญ ประจำปีการศึกษา 2566 เพื่อเสริมสร้างความกตัญญูต่อครู และปลูกฝังความสามัคคีปรองดองและความสัมพันธ์อันดีระหว่างรุ่นพี่และรุ่นน้องอันจะทำให้เกิดความร่วมมือที่ดีในการดำเนินกิจกรรมต่าง ๆ ของโรงเรียน ณ โรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม
![](/images/2565/170-3.jpg)
![](/images/2565/170-5.jpg)
![](/images/2565/170-4.jpg)
![](/images/2565/170-6.jpg)
![](/images/2565/170-2.jpg)