![](/images/2565/176-1.jpg)
วันที่ 24พฤษภาคม 2566 ดร.ทวินทร์ อุดมสุข ผู้อำนวยการโรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม เป็นประธานมอบเหรียญทอง และเกียรติบัตร แก่นักเรียนที่เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาแห่งชาติ รอบคัดเลือกภาค 5 ครั้งที่ 48 "กำแพงเพชรเกมส์" ชนิดกีฬาชักกะเย่อ เมื่อวันที่ 23 พฤษภาคม 2566 ที่ผ่านมา มีนายประทวน บดีรัฐ เป็นครูผู้ฝึกสอน
![](/images/2565/176-10.jpg)
![](/images/2565/176-11.jpg)
![](/images/2565/176-12.jpg)
![](/images/2565/176-13.jpg)
พร้อมกันนี้ ได้กล่าวแสดงความยินดีแก่นักกีฬา และชื่นชมยินดีกับนายพัชรพล โพธิ์เทพ และนายณัฐภูมิ แสงสว่าง นักเรียนโรงเรียนพรานกระต่ายพิทยาคม ในโอกาสได้รับคัดเลือกเข้าร่วมฝึกซ้อม ณ ศูนย์ฝึกกีฬาชักกะเย่อสากลทีมชาติไทย โรงเรียนเบญจมราชรังสฤษฏิ์ จังหวัดฉะเชิงเทรา เพื่อเตรียมตัวไปแข่งขันกีฬาชักกะเย่อสากลชิงแชมป์โลกที่ประเทศสวิตเซอร์แลนด์
![](/images/2565/176-2.jpg)
![](/images/2565/176-3.jpg)
![](/images/2565/176-4.jpg)
![](/images/2565/176-5.jpg)
![](/images/2565/176-6.jpg)
![](/images/2565/176-7.jpg)
![](/images/2565/176-8.jpg)
![](/images/2565/176-9.jpg)